Đoàn Thanh niên phường Thiệu Khánh phát huy vai trò xung kích, tình nguyện cùng chung sức trong công tác phòng, chống dịch Covid-19
Đoàn Thanh niên phường Thiệu Khánh phát huy vai trò xung kích, tình nguyện cùng chung sức trong công tác phòng, chống dịch Covid-19
Đăng lúc: 17/08/2021 16:57:15 (GMT+7)
Trong thời gian qua, tình hình dịch bệnh Covid -19 có nhiều diễn biến phức tạp, khó lường. Phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ, Đoàn thanh niên phường Thiệu Khánh đã có nhiều chương trình và hoạt động thiết thực để hỗ trợ Nhân dân trên địa bàn phường cùng chung tay đẩy lùi dịch bệnh.
Đoàn thanh niên phường Thiệu Khánh phối hợp cùng Hội Cựu chiến binh phường tuyên truyền lưu động bằng xe máy trên khắp các đường làng, ngõ xóm về các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 cũng như thực hiện nghiêm các văn bản chỉ đạo của các cấp. Việc tuyên truyền lưu động đến tận từng ngõ ngách trong các thôn đã mang lại hiệu quả thiết thực, góp phần quan trọng giúp người dân nhận thức đầy đủ về dịch bệnh để chủ động hơn, có trách nhiệm hơn trong công tác phòng, chống dịch bản thân và gia đình; không hoang mang, lo lắng trước dịch bệnh; thực hiện nghiêm các quy định 5K của Bộ Y tế... Bên cạnh đó, đoàn viên, thanh niên phường Thiệu Khánh đã làm được gần 150 kính chắn giọt bắn tặng cho Ban chỉ đạo phong, chống Dịch Covid của phường, các tổ giám sát cộng đồng các thôn. Đặc biệt, trong tuần lễ phát động ủng hộ Hướng về thành phố mang tên Bác” của Uỷ ban mặt trận Tổ quốc thành phố Thanh Hóa
cũng như Uỷ ban mặt trận Tổ quốc phường Thiệu Khánh, Đoàn phường Thiệu Khánh cũng đã kêu gọi đoàn viên, thanh niên ủng hộ được 4 thùng mì tôm, 30 lọ nước xịt kháng khuẩn, gần 4 triệu đồng.
Thông qua những việc làm thiết thực, đầy ý nghĩa, Đoàn Thanh niên phường Thiệu Khánh đã thực sự phát huy tinh thần, nhiệt huyết tuổi trẻ, đóng góp công sức nhỏ bé, quyết tâm cùng với cả hệ thống chính trị đoàn kết chiến đấu và chiến thắng dịch bệnh Covid-19, lan tỏa hình ảnh đẹp, cách làm hay, đầy trách nhiệm của thanh niên phường Thiệu Khánh nói riêng và thanh niên thành phố Thanh Hóa nói chung. Qua đó, cổ vũ tinh thần của cán bộ, đoàn viên, thanh niên và Nhân dân tích cực tham gia phòng, chống dịch Covid -19 từ ý thức và những việc làm thiết thực nhất.
- Ngày 29/12/2023 HĐND phường Thiệu Khánh đã tổ chức kỳ họp thứ 7 Hội đồng nhân dân khóa XX nhiệm kỳ 2021-2016
- HĐND PHƯỜNG THIỆU KHÁNH TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 9 KHÓA XX
- PHỐ GIANG THANH ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- MTTQ- HỘI CỰU CHIẾN BINH-HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ - ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG THIỆU KHÁNH THAM GIA TUYÊN TRUYỀN LƯU ĐỘNG CHỈ THỊ SỐ 22-CT/TU
- HỘI CỰU CHIẾN BINH-HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ - ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG THIỆU KHÁNH THAM GIA TUYÊN TRUYỀN LƯU ĐỘNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI
- Chiều ngày 16/5/2024, UBND phường Thiệu Khánh phối hợp với VNPT Nam thành phố Thanh Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn công tác chuyển đổi số trên địa bàn phường và mô hình 3 không
- Sáng ngày 11/05/2024 UBND phường Thiệu Khánh đã tổ chức ra quân phát quang cây cối, rào rậu mái đê, chân đê, thu dọn rác thải khu vực bảo vệ đê.
- THÔNG BÁO, CÔNG BỐ CÔNG KHAI BÁO CÁO KẾT QUẢ XÂY DỰNG PHƯỜNG THIỆU KHÁNH ĐẠT CHUẨN ĐÔ THỊ VĂN MINH THEO QUYẾT ĐỊNH 04/2022/QĐ-TTG
- Uỷ ban nhân dân phường Thiệu Khánh tổ chức Khai
- Trao tặng xen đạp cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289