Hàng ngàn tấn lương thực, thực phẩm của tỉnh Thanh Hóa đã được trao tận tay người dân TP Hồ Chí Minh
(Baothanhhoa.vn) - Ngày 29-7, hơn 1.700 tấn lương thực, thực phẩm của tỉnh Thanh Hóa đã vào đến nơi, kịp thời hỗ trợ Nhân dân TP Hồ Chí Minh vượt qua khó khăn trong những ngày giãn cách xã hội phòng, chống dịch COVID-19.
Baothanhhoa.vn) - Ngày 29-7, hơn 1.700 tấn lương thực, thực phẩm của tỉnh Thanh Hóa đã vào đến nơi, kịp thời hỗ trợ Nhân dân TP Hồ Chí Minh vượt qua khó khăn trong những ngày giãn cách xã hội phòng, chống dịch COVID-19.
Cập nhật: 17:11 29/07/2021
Ban Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh đã chủ động phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ TP Hồ Chí Minh xây dựng kế hoạch tổ chức tiếp nhận, phân bổ hàng hóa đến Nhân dân trong Thành phố. Theo đó, 10 container rau, củ, thực phẩm đã được Ủy ban MTTQ TP Hồ Chí Minh tổ chức tiếp nhận và phân bổ cho 10 quận (từ quận 1 đến quận 11, trừ quận 2).
Các lực lượng bốc dỡ hàng hoá của Nhân dân Thanh Hóa hỗ trợ người dân Quận Gò Vấp.
Hàng hóa đã được các tổ chức thành viên, MTTQ các phường nhanh chóng chuyển đến người dân các khu cách ly, các đối tượng gặp khó khăn do dịch bệnh.
Tại các quận, Ban Thường trực MTTQ đã tổ chức tiếp nhận, trao Thư cảm ơn cho Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Thanh Hóa, đồng thời phối hợp với các tổ chức thành viên, MTTQ các phường khẩn trương chuyển nhu yếu phẩm đến người dân các khu cách ly, các đối tượng gặp khó khăn do dịch bệnh.
Bốc dỡ hàng hoá của Nhân dân Thanh Hóa ủng hộ Nhân dân Quận 3.
Nhân dân Quận 10 cảm ơn tấm lòng của người dân tỉnh Thanh Hóa.
Người nhận và người trao đều nâng niu từng sản phẩm, những món quà tình nghĩa của Nhân dân tỉnh Thanh Hoá gửi tới đồng bào Thành phố Hồ Chí Minh.
Những món quà mang theo tình yêu thương, sự sẻ chia của người dân Thanh Hóa đã được Nhân dân TP Hồ Chí Minh đón nhận trong niềm vui, niềm xúc động và thể hiện sự trân trọng, mong muốn cùng nhau đoàn kết vượt qua khó khăn chiến thắng dịch bệnh.
Đại diện Ủy ban MTTQ Quận 8 gửi Thư cảm ơn Nhân dân tỉnh Thanh Hóa.
Người dân TP Hồ Chí Minh xúc động với món quà quê đầy tình nghĩa của Nhân dân tỉnh Thanh Hóa.
Ban Thường trực Ủy ban MTTQ TP Hồ Chí Minh gửi Thư cảm ơn tới Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh Thanh Hóa.
Tuần lễ Hướng về thành phố mang tên Bác thực sự là một cuộc vận động giàu tính nhân văn, với số lượng hàng hóa huy động lớn nhất trong một thời gian ngắn. Thể hiện tinh thần đoàn kết, thương yêu, chia sẻ khó khăn của người dân Thanh Hóa đối với Thành phố Hồ Chí Minh. Đó cũng là sự tiếp nối, làm cao dày hơn truyền thống tốt đẹp của ông cha trong lịch sử đấu tranh dựng nước và giữ nước của dân tộc ta suốt mấy nghìn năm qua.
- Ngày 29/12/2023 HĐND phường Thiệu Khánh đã tổ chức kỳ họp thứ 7 Hội đồng nhân dân khóa XX nhiệm kỳ 2021-2016
- HĐND PHƯỜNG THIỆU KHÁNH TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 9 KHÓA XX
- PHỐ GIANG THANH ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- MTTQ- HỘI CỰU CHIẾN BINH-HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ - ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG THIỆU KHÁNH THAM GIA TUYÊN TRUYỀN LƯU ĐỘNG CHỈ THỊ SỐ 22-CT/TU
- HỘI CỰU CHIẾN BINH-HỘI LIÊN HIỆP PHỤ NỮ - ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG THIỆU KHÁNH THAM GIA TUYÊN TRUYỀN LƯU ĐỘNG NGÀY MÔI TRƯỜNG THẾ GIỚI
- Chiều ngày 16/5/2024, UBND phường Thiệu Khánh phối hợp với VNPT Nam thành phố Thanh Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn công tác chuyển đổi số trên địa bàn phường và mô hình 3 không
- Sáng ngày 11/05/2024 UBND phường Thiệu Khánh đã tổ chức ra quân phát quang cây cối, rào rậu mái đê, chân đê, thu dọn rác thải khu vực bảo vệ đê.
- THÔNG BÁO, CÔNG BỐ CÔNG KHAI BÁO CÁO KẾT QUẢ XÂY DỰNG PHƯỜNG THIỆU KHÁNH ĐẠT CHUẨN ĐÔ THỊ VĂN MINH THEO QUYẾT ĐỊNH 04/2022/QĐ-TTG
- Uỷ ban nhân dân phường Thiệu Khánh tổ chức Khai
- Trao tặng xen đạp cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289