Đại hội đại biểu hội Nông dân lần thứ XV nhiệm kỳ 2023-2028
Ngày 25/03/2023, Hội Nông phường Thiệu Khánh long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần XV nhiệm kỳ 2023-2028.
Đoàn chủ toạ điều hành Đại hội
Trong nhiệm kỳ qua, mặc dù gặp nhiều khó khăn do thời tiết, dịch bệnh, nhất là đại dịch COVID-19, song dưới sự lãnh đạo trực tiếp của Ban Thường vụ Đảng ủy phường. Hội Nông dân phường Thiệu Khánh đã chủ động, sáng tạo đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động và tổ chức cho hội viên thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật Nhà nước, Trong 5 năm hội đã kết nạp gần 68 hội viên mới, nâng tổng số hội viên sinh hoạt tại 9 chi hội là gần 648 hội viên.
Các đại biểu tham dự Đại hội
Trong phong trào thi đua lao động sản xuất kinh doanh giỏi, Hội đã phát huy hiệu quả hoạt động, trở thành nơi tập hợp, đoàn kết hỗ trợ hội viên thi đua phát triển kinh tế - xã hội, tích cực xây dựng nông thôn mới và đạt được nhiều kết quả cao; vận động xây dựng được 421 triệu đồng tiền Quỹ hội.
Cùng với đó, nhằm giúp hội viên có vốn sản xuất, Hội Nông dân phường Thiệu Khánh đã tạo điều kiện hỗ trợ hội viên sớm tiếp cận các nguồn vốn vay ưu đãi từ Ngân hàng chính sách xã hội thành phố để đầu tư phát triển sản xuất, với tổng dư nợ đạt trên 3,3 tỷ đồng cho 109 hội viên vay vốn để sản xuất kinh doanh. Ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn với tổng dư nợ 50 tỷ đồng cho 435 hộ vay. Qua đó, nhiều ngành nghề mới được du nhập vào địa bàn, nhiều hội viên mạnh dạn đầu tư mở rộng sản xuất theo hướng trang trại, gia trại cho hiệu quả kinh tế cao tạo việc làm tăng thu nhập cho người dân trong phường.
Đến nay, toàn phường có gần 297 hộ nông dân được công nhận danh hiệu hộ gia đình sản xuất, kinh doanh giỏi các cấp, góp phần đưa thu nhập bình quân đầu của mỗi hội viên nông dân đạt 80,6 triệu đồng/ người/ năm Kinh tế phát triển, nhân dân có điều kiện tích cực tham gia đóng góp xây dựng nông mới, toàn phường có 310 hộ dân hiến đất với diện tích 7.747 m2 đất để mở rộng đường giao thông; ủng hộ hàng nghìn ngày công lao động ước tính trên 12 tỷ đồng; xây dựng thành công tuyến đường nhiều tuyến đường từ quản.
Với tinh thần nghiêm túc, trách nhiệm, các ý kiến thảo luận tại Đại hội đã chỉ ra những mặt tích cực cần phát huy và những tồn tại, hạn chế. Từ đó đề xuất nhiều giải pháp để hoạt động Hội nông dân nhiệm kỳ tới, phát triển vững mạnh toàn diên
Đại hội đã bầu 12 ủy viên Ban Chấp hành khóa mới và bầu Đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu Hội Nông dân thành phố, nhiệm kỳ 2023-2028. Chương trình đại hội diễn ra đảm bảo đúng quy trình, nguyên tắc, theo Điều lệ hội và các văn bản hướng dẫn của cấp trên. Đại hội đã thành công rực rỡ.
Ban chấp hành Hội nông dân khóa XV, nhiệm kỳ 2023-2028
- Ngày 29/12/2023 HĐND phường Thiệu Khánh đã tổ chức kỳ họp thứ 7 Hội đồng nhân dân khóa XX nhiệm kỳ 2021-2016
- HĐND PHƯỜNG THIỆU KHÁNH TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 9 KHÓA XX
- Triển khai thực hiện thí điểm Mô hình “3 KHÔNG” trên địa bàn phường Thiệu Khánh
- https://dichvucong.thanhhoa.gov.vn/portaldvc/danh-muc-tthc?CapThucHien=CapXa
- BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
- PHỐ GIANG THANH ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- Phường Thiệu Khánh thành lập Chi hội Cựu Công an nhân dân, nhiệm kỳ 2023 – 2025
- PHỐ 7 ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- UBND Phường Thiệu Khánh tổ chức Chương trình ra mắt mô hình “Camera an ninh”
- Phường Thiệu khánh ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự cơ sở
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289