Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Thiệu Khánh lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2024-2029
Ngày 19/03/2024 Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Thiệu Khánh long trọng tổ chức Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam phường lần thứ XXI nhiệm kỳ 2024 – 2029. Tham dự và chỉ đạo Đại hội có ông Lê Đình Quý Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Huyện; đại diện lãnh đạo Ban dân vận thành phố lãnh đạo Đảng uỷ, HĐND, UBND phường THiệu Khánh, 91 đại biểu đại diện cho các tầng lớp nhân dân dự Đại hội.
Nhiệm kỳ qua, Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường đã bám sát Nghị quyết Đại hội Đảng bộ phường, chương trình hành động của MTTQ Việt Nam các cấp, thực hiện đổi mới nội dung, phương thức và nâng cao hiệu quả hoạt động của Uỷ ban MTTQ phường và Ban công tác mặt trận ở khu dân cư. Các cuộc vận động, các phong trào thi đua được MTTQ phường triển khai kịp thời, sâu rộng. với nhiều hình thức, cách làm phong phú, thiết thực, hiệu quả đã động viên nhân dân hăng hái tham gia.
Năm 5 năm qua, nhân dân đã hiến trên 50.000 m2 đất, đóng góp trên 1200 ngày công, vật liệu quy ra tiền là 60 tỷ đồng
Chương trình an sinh phường hội: Trong 5 năm qua cấp uỷ, chính quyền, MTTQ xđã thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong dịp Lễ, Tết, trong năm năm qua, đã trao 1300 xuất quà, mỗi xuất trị giá 300.000 đồng. .
Phong trào thi đua “Đoàn kết sáng tạo” được phát động kịp thời, triển khai trong các tổ chức thành viên bước đầu tạo sự lan tỏa tích cực trong Nhân dân, góp phần phát triển kinh tế phường hội của địa phương.
MTTQ cũng đã thực hiện nghiêm túc công tác giám sát hoạt động của các cơ quan nhà nước, đại biểu dân cử; thực hiện đầy đủ chính sách dân tộc, tôn giáo, chế độ ưu đãi đối với các gia đình chính sách, người có công; các chính sách an sinh phường hội.
Cùng với đó, tăng cường vai trò giám sát, phản biện phường hội; đề xuất cấp ủy những chính sách sát đúng, kịp thời. Đổi mới nội dung, phương thức hoạt động theo hướng “rõ người, rõ việc, rõ địa chỉ, rõ kết quả”; nâng cao trình độ, năng lực của đội ngũ cán bộ để đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Với tinh thần “Đoàn kết - Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam phường Nam Động nhiệm kỳ 2024 - 2029 đã hiệp thương bầu 35 uỷ viên vào Uỷ ban MTTQ Việt Nam phường nhiệm kỳ mới và bầu đại biểu dự Đại hội MTTQ Việt Nam thành phố, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Bà Nguyễn Thị Lý - Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Thiệu Khánh nhiệm kỳ 2019 - 2024 được hiệp thương tái cử chức Chủ tịch MTTQ Việt Nam phường Thiệu Khánh nhiệm kỳ 2024 - 2029.
- Ngày 29/12/2023 HĐND phường Thiệu Khánh đã tổ chức kỳ họp thứ 7 Hội đồng nhân dân khóa XX nhiệm kỳ 2021-2016
- HĐND PHƯỜNG THIỆU KHÁNH TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 9 KHÓA XX
- Triển khai thực hiện thí điểm Mô hình “3 KHÔNG” trên địa bàn phường Thiệu Khánh
- https://dichvucong.thanhhoa.gov.vn/portaldvc/danh-muc-tthc?CapThucHien=CapXa
- BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
- PHỐ GIANG THANH ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- Phường Thiệu Khánh thành lập Chi hội Cựu Công an nhân dân, nhiệm kỳ 2023 – 2025
- PHỐ 7 ĐÓN NHẬN DANH HIỆU PHỐ “KIỂU MẪU” NĂM 2024
- UBND Phường Thiệu Khánh tổ chức Chương trình ra mắt mô hình “Camera an ninh”
- Phường Thiệu khánh ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự cơ sở
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289